10:44 | 09/09/2016
Loading...

Nguyên tắc áp dụng chế độ chính sách đối với giáo viên vùng ĐBKK

Tôi là giáo viên hiện đang dạy tại trường tiểu học thuộc vùng có điều kiện kinh tế, xã hội đặc biệt khó khăn. Xin hỏi Tòa soạn, giáo viên đã được hưởng chế độ chính sách theo Nghị định số: 61/2006/NĐ-CP thì nay có được hưởng đồng thời chế các chế độ, chính sách của Nghị định số: 116/2010/NĐ-CP hay không? – Nguyễn Thị Tùng (tung***@gmail.com).

Theo Điều 3 Nghị định số: 116/2010/NĐ-CP quy định về nguyên tắc áp dụng Nghị định này như sau: Cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang thuộc đối tượng áp dụng của chính sách quy định tại Nghị định này, đồng thời thuộc đối tượng áp dụng của chính sách cùng loại quy định tại văn bản quy phạm pháp luật khác thì chỉ được hưởng một mức cao nhất của chính sách đó.

Như vậy, nếu như bạn đã được hưởng chế độ chính sách của Nghị định số 61/2006/NĐ-CP của chính phủ, mà các chính sách này cùng loại với quy định tại Nghị định số: 116/2010/NĐ-CP của Chính phủ, chẳng hạn như: phụ cấp thu hút, trợ cấp lần đầu… thì bạn chỉ được được hưởng một mức cao nhất của chính sách đó.

Bạn không được hưởng đồng thời tất cả các chính sách được quy định tại hai văn bản quy phạm pháp luật nêu trên.

Sỹ Điền

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào