10:25 | 13/02/2017
Loading...

Chế độ nghỉ cưới theo Bộ luật Lao động?

Tôi sắp lấy chồng. Tôi sẽ được nghỉ để kết hôn bao nhiêu ngày?

Theo Điều 78, Bộ Luật Lao động quy định như sau:

“Người lao động được nghỉ về việc riêng mà vẫn được hưởng nguyên lương trong những trường hợp sau đây:

- Kết hôn, nghỉ ba ngày

- Con kết hôn, nghỉ một ngày

- Bố mẹ (cả bên vợ và bên chồng) chết, vợ hoặc chồng chết, con chết, nghỉ ba ngày”.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào