10:46 | 20/07/2022
Loading...

Tổ chức vận động sáng tác tác phẩm nhiếp ảnh phải thông báo ở đâu?

Thông báo tổ chức vận động sáng tác tác phẩm nhiếp ảnh ở đâu? Xin phép tổ chức vận động sáng tác tác phẩm nhiếp ảnh bao nhiêu ngày được trả kết quả? Chào ban biên tập, em hiện tại đang là sinh viên của một trường đại học ở Thành phố Hồ Chí Minh, em dự định cùng các bạn tổ chức vận động các bạn sinh viên ở các trường đại học tham gia sáng tác tác phẩm nhiếp ảnh và trưng bày nhưng không biết phải thông báo cho cơ quan nào để thực hiện? Xin ban biên tập giải đáp.

Xin phép tổ chức vận động sáng tác tác phẩm nhiếp ảnh ở đâu?

Căn cứ Khoản 1, Khoản 2 và Khoản 3 Điều 9 Nghị định 72/2016/NĐ-CP quy định vận động sáng tác, trại sáng tác, thi, liên hoan tác phẩm nhiếp ảnh tại Việt Nam như sau:

1. Tổ chức, cá nhân tổ chức vận động sáng tác, trại sáng tác, thi, liên hoan tác phẩm nhiếp ảnh tại Việt Nam nộp trực tiếp hoặc qua đường bưu điện 01 văn bản thông báo đến cơ quan nhà nước có thẩm quyền quy định tại khoản 3 Điều này.

2. Văn bản thông báo nêu rõ thông tin của tổ chức, cá nhân tổ chức vận động sáng tác, trại sáng tác, thi, liên hoan tác phẩm nhiếp ảnh, tên gọi, chủ đề, nội dung, thời gian, địa điểm tổ chức vận động sáng tác, trại sáng tác, thi, liên hoan tác phẩm nhiếp ảnh.

3. Thẩm quyền tiếp nhận văn bản thông báo

a) Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch tiếp nhận văn bản thông báo đối với vận động sáng tác, trại sáng tác, thi, liên hoan tác phẩm nhiếp ảnh tại Việt Nam do các bộ, ban, ngành, đoàn thể trung ương và tổ chức nước ngoài tổ chức;

b) Ủy ban nhân dân cấp tỉnh tiếp nhận văn bản thông báo đối với vận động sáng tác, trại sáng tác, thi, liên hoan tác phẩm nhiếp ảnh tại Việt Nam không thuộc quy định tại điểm a khoản này.

Như vậy, bạn muốn tổ chức vận động thực hiện sáng tác tác phẩm nhiếp ảnh cần phải gửi văn bản thông báo đến Ủy ban nhân dân cấp tỉnh. Văn bản thông báo phải có những nội dung được quy định trên.

Xin phép tổ chức vận động sáng tác tác phẩm nhiếp ảnh bao nhiêu ngày được trả kết quả?

Theo Khoản 4 Điều 9 Nghị định 72/2016/NĐ-CP có quy định như sau:

4. Trong thời hạn 07 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được văn bản thông báo, nếu cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền không có văn bản trả lời, tổ chức, cá nhân gửi văn bản thông báo được triển khai thực hiện. Khi thấy có dấu hiệu vi phạm Điều 5 của Nghị định này thì cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền có văn bản trả lời không đồng ý và nêu rõ lý do.

Theo đó, trong thời hạn 07 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được văn bản thông báo, nếu cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền không có văn bản trả lời, tổ chức, cá nhân gửi văn bản thông báo sẽ được triển khai thực hiện tổ chức vận động sáng tác tác phẩm nhiếp ảnh. Trường hợp không đồng ý sẽ được thông báo bằng văn bản và nêu rõ lý do.

Trân trọng!

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Căn cứ pháp lý
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào