11:12 | 18/06/2022
Loading...

Địa vị pháp lý của Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp công lập cấp huyện như thế nào?

Địa vị pháp lý của Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp công lập cấp huyện như thế nào? Quy định về tên gọi của Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp công lập cấp huyện? Tôi có nhu cầu tìm hiểu về nội dung này, nhờ anh/chị hướng dẫn.

Địa vị pháp lý của Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp công lập cấp huyện

Căn cứ Điều 2 Thông tư 05/2020/TT-BLĐTBXH về địa vị pháp lý của Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp công lập cấp huyện như sau:

1. Trung tâm là đơn vị sự nghiệp công lập cấp huyện, có tư cách pháp nhân, có con dấu và tài khoản riêng.

2. Trung tâm hoạt động theo quy định của Luật Giáo dục nghề nghiệp, Luật Giáo dục, Thông tư này và các quy định khác của pháp luật có liên quan.

3. Trung tâm có quyền tự chủ và trách nhiệm giải trình theo quy định của pháp luật.

Quy định về Tên gọi của Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp công lập cấp huyện?

Căn cứ Điều 3 Thông tư này quy định tên gọi của Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp công lập cấp huyện như sau:

1. Việc đặt tên Trung tâm được quy định như sau: Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp + tên đơn vị hành chính cấp huyện quản lý trực tiếp.

2. Tên của Trung tâm được ghi trong quyết định thành lập trung tâm, con dấu, biển hiệu và các văn bản, giấy tờ giao dịch của Trung tâm và được gắn tại trụ sở chính của Trung tâm.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào