09:10 | 14/03/2022
Loading...

Trách nhiệm của cơ quan trung ương, UBND tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương với tổ chức thực hiện nhà ở công vụ?

Trách nhiệm của các cơ quan trung ương (trừ Bộ Quốc phòng, Bộ Công an) và UBND các tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương trong việc tổ chức thực hiện nhà ở công vụ? (mới nhất)  

Trách nhiệm của các cơ quan trung ương (trừ Bộ Quốc phòng, Bộ Công an) trong việc tổ chức thực hiện nhà ở công vụ?

Căn cứ theo Khoản 3 Điều 7 Quyết định 03/2022/QĐ-TTg quy định về trách nhiệm của các cơ quan trung ương (trừ Bộ Quốc phòng, Bộ Công an) như sau:

Các cơ quan trung ương đang quản lý quỹ nhà ở công vụ tổ chức triển khai thực hiện Quyết định này, định kỳ trước ngày 25 tháng 12 hàng năm báo cáo Bộ Xây dựng.

Trách nhiệm của Ủy ban nhân dân các tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương trong việc tổ chức thực hiện nhà ở công vụ?

Theo Khoản 3 Điều 7 Quyết định 03/2022/QĐ-TTg quy định về trách nhiệm của Ủy ban nhân dân các tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương như sau:

a) Đối với nhà ở công vụ của cơ quan trung ương, Ủy ban nhân dân cấp tỉnh có trách nhiệm bố trí diện tích đất để xây dựng nhà ở công vụ theo yêu cầu của Bộ Xây dựng, phù hợp với quy hoạch tỉnh, quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất các cấp đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt;

b) Đối với nhà ở công vụ của địa phương, Ủy ban nhân dân cấp tỉnh có trách nhiệm bố trí diện tích đất để xây dựng nhà ở công vụ khi lập, phê duyệt quy hoạch xây dựng theo quy định;

c) Bố trí vốn từ ngân sách địa phương để đầu tư, mua sắm trang thiết bị nội thất nhà ở công vụ theo quy định;

d) Chỉ đạo việc quản lý, phát triển nhà ở công vụ trên địa bàn theo quy định tại Quyết định này;

đ) Tổ chức thanh tra, kiểm tra việc áp dụng tiêu chuẩn, định mức nhà ở công vụ trong đầu tư xây dựng, quản lý sử dụng nhà ở trên địa bàn, định kỳ trước ngày 25 tháng 12 hàng năm báo cáo Bộ Xây dựng.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Nhà ở công vụ

Võ Ngọc Nhi

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào