10:51 | 08/12/2021
Loading...

Quy định về trình tự, thủ tục đánh giá xếp loại chất lượng viên chức không giữ chức vụ quản lý của BGDĐT

Cho hỏi, trình tự, thủ tục đánh giá xếp loại chất lượng đối với viên chức không giữ chức vụ quản lý của các đơn vị thuộc, trực thuộc Bộ GDĐT quy định như thế nào? Mong sớm nhận được phản hồi, xin cảm ơn.

Căn cứ Khoản 4 Điều 25 Quy chế đánh giá, xếp loại chất lượng hằng năm đối với đơn vị và công chức, viên chức, người lao động của Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành kèm theo Quyết định 3277/QĐ-BGDĐT năm 2021 quy định về trình tự, thủ tục đánh giá xếp loại chất lượng viên chức như sau:

Đối với viên chức không giữ chức vụ quản lý của các đơn vị thuộc, trực thuộc Bộ:

- Viên chức tự đánh giá, xếp loại chất lượng:

Viên chức làm báo cáo tự đánh giá, mức xếp loại kết quả công tác theo chức trách, nhiệm vụ được giao theo mẫu số 02 của Phụ lục ban hành kèm theo Quy chế này.

- Nhận xét, đánh giá viên chức:

Tổ chức cuộc họp tại đơn vị nơi viên chức công tác để nhận xét, đánh giá đối với viên chức.

Thành phần tham dự cuộc họp là toàn thể viên chức và người lao động của đơn vị.

Viên chức trình bày báo cáo tự đánh giá kết quả công tác tại cuộc họp, các thành viên tham dự cuộc họp đóng góp ý kiến, các ý kiến phải được ghi vào biên bản và thông qua tại cuộc họp.

- Cấp có thẩm quyền đánh giá, xếp loại chất lượng căn cứ việc tự đánh giá, xếp loại chất lượng của viên chức và ý kiến tại cuộc họp nhận xét, đánh giá quy định tại điểm a, điểm b khoản này quyết định mức đánh giá, xếp loại chất lượng đối với viên chức.

Trân trọng!

Đi đến trang Tìm kiếm nội dung Tư vấn pháp luật - Xếp loại chất lượng viên chức

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Xếp loại chất lượng viên chức
Xếp loại chất lượng viên chức
Hỏi đáp mới nhất về Xếp loại chất lượng viên chức
Hỏi đáp pháp luật
Tiêu chí xếp loại chất lượng viên chức ở mức hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ
Hỏi đáp pháp luật
Các mức xếp loại chất lượng viên chức của BGDĐT được quy định như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Quy định của BGDĐT về các tiêu chí xếp loại chất lượng viên chức ở mức hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ
Hỏi đáp pháp luật
Quy định của BGDĐT về các tiêu chí xếp loại chất lượng viên chức ở mức hoàn thành nhiệm vụ như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
BGDĐT quy định về tiêu chí xếp loại chất lượng viên chức ở mức hoàn thành tốt nhiệm vụ như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Tiêu chí xếp loại chất lượng viên chức của BGDĐT ở mức không hoàn thành nhiệm vụ được quy định thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Quy định BGDĐT về trình tự, thủ tục đánh giá xếp loại chất lượng viên chức
Hỏi đáp pháp luật
Trình tự và thủ tục đánh giá xếp loại chất lượng viên chức là người đứng đầu đơn vị thuộc cục, Văn phòng Bộ GDĐT
Hỏi đáp pháp luật
Quy định về trình tự, thủ tục đánh giá xếp loại chất lượng viên chức không giữ chức vụ quản lý của BGDĐT
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Xếp loại chất lượng viên chức có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào