10:43 | 11/11/2021
Loading...

Chi nhánh của công ty luật ở Nghệ An thì có được nhận tập sự không?

Dạ, em có người bạn mới tốt nghiệp khóa đào tào nghề luật sư, chuẩn bị tham gia tập sư. Nên em muốn hỏi, công ty luật trụ sở chính ở Hà Nội, có chi nhánh tại Nghệ An thì có thể được nhận tập sự không?

Căn cứ Điểm a Khoản 3 Điều 4 Thông tư 19/2013/TT-BTP quy định về nhận tập sự hành nghề luật sư như sau:

Tổ chức hành nghề luật sư nhận tập sự bao gồm:

- Văn phòng luật sư, công ty luật; chi nhánh của văn phòng luật sư, công ty luật;

- Chi nhánh của tổ chức hành nghề luật sư nước ngoài tại Việt Nam; công ty luật nước ngoài tại Việt Nam, chi nhánh của công ty luật nước ngoài tại Việt Nam.

Chi nhánh của tổ chức hành nghề luật sư Việt Nam, chi nhánh của công ty luật nước ngoài tại Việt Nam được nhận người tập sự hành nghề luật sư khi có ủy quyền bằng văn bản của người đứng đầu tổ chức hành nghề luật sư hoặc Giám đốc công ty luật nước ngoài tại Việt Nam.

Như vậy, đối chiếu quy định nêu trên và trường hợp mà bạn đề cập mặc dù công ty luật trụ sở chính ở Hà Nội nhưng có chi nhánh tại Nghệ An thì ở chi nhánh vẫn được quyền nhận tập sự hành nghề luật sư.

Trân trọng!

Đi đến trang Tìm kiếm nội dung Tư vấn pháp luật - Chi nhánh

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Chi nhánh
Chi nhánh
Hỏi đáp mới nhất về Chi nhánh
Hỏi đáp pháp luật
Thời hạn gửi báo cáo thống kê áp dụng đối với các tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Quy trình tra soát, xử lý, kiểm duyệt đối với mẫu biểu báo cáo thống kê điện tử áp dụng đối với các tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Quy trình tra soát đối với mẫu biểu báo cáo thống kê bằng văn bản áp dụng đối với các tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Quy trình tra soát, xử lý, kiểm duyệt đối với mẫu biểu báo cáo điện tử áp dụng đối với chi nhánh ngân hàng nước ngoài tại Cục Công nghệ tin học
Hỏi đáp pháp luật
Trách nhiệm Cơ quan Thanh tra, giám sát ngân hàng trong quản lý báo cáo thống kê áp dụng đối với chi nhánh ngân hàng nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Trách nhiệm của Cục Công nghệ tin học trong quy định chế độ báo cáo thống kê áp dụng đối với chi nhánh ngân hàng nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Trách nhiệm của Ngân hàng Nhà nước chi nhánh tỉnh, thành phố trong quản lý báo cáo thống kê áp dụng đối với các tổ chức tín dụng
Hỏi đáp pháp luật
Đại diện giao dịch hối đoái với tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Quy chế giao dịch hối đoái của chi nhánh ngân hàng nước ngoài là gì?
Hỏi đáp pháp luật
Tổ chức hành nghề luật sư tạm ngừng hoạt động thì chi nhánh, văn phòng giao dịch của tổ chức đó có được tiếp tục hoạt động không?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Chi nhánh có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào