10:20 | 25/10/2021
Loading...

Bao nhiêu tuổi thì được đăng ký dự tuyển công chức cấp xã?

Xin được hỏi ở địa phương xã người muốn làm công chức địa chính thì số tuổi cần đáp ứng là bao nhiêu để đăng ký dự tuyển công chức?

Căn cứ Khoản 1 Điều 6 Nghị định 112/2011/NĐ-CP quy định về điều kiện đăng ký dự tuyển như sau:

Điều kiện đăng ký dự tuyển công chức cấp xã thực hiện theo quy định tại Điều 36 Luật Cán bộ, công chức 2008.

Cụ thể: Có đủ các điều kiện sau đây không phân biệt dân tộc, nam nữ, thành phần xã hội, tín ngưỡng, tôn giáo được đăng ký dự tuyển công chức:

- Có một quốc tịch là quốc tịch Việt Nam;

- Đủ 18 tuổi trở lên;

- Có đơn dự tuyển; có lý lịch rõ ràng;

- Có văn bằng, chứng chỉ phù hợp;

- Có phẩm chất chính trị, đạo đức tốt;

- Đủ sức khoẻ để thực hiện nhiệm vụ;

- Các điều kiện khác theo yêu cầu của vị trí dự tuyển.

Như vậy, khi xét về độ tuổi thì người đủ 18 tuổi trở lên mới được đăng ký dự tuyển công chức cấp xã, cụ thể là công chức địa chính xã.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Công chức cấp xã

Lê Bảo Y

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào