10:19 | 19/10/2021
Loading...

Điểm giữa kỳ và chuyên cần bao nhiêu thì được thi kết thúc học phần?

Liên quan đến quy định về việc thi kết thúc học phần. Cho hỏi: Điểm giữa kỳ và chuyên cần bao nhiêu thì sẽ được thi kết thúc học phần? Mong sớm nhận hồi đáp.

Tại Khoản 1 Điều 17 Quy chế ban hành kèm theo Thông tư 24/2019/TT-BGDĐT, có quy định:

Điều kiện dự thi kết thúc môn học, học phần

Người học được dự thi kết thúc môn học, học phần khi bảo đảm các điều kiện sau:

- Tham dự ít nhất 80% số thời gian học tập trên lớp, đủ các bài học tích hợp, bài học thực hành, thực tập, các yêu cầu của môn học, học phần và có đủ điểm các bài kiểm tra thường xuyên, định kỳ được quy định trong chương trình môn học, học phần;

- Điểm trung bình chung các điểm kiểm tra thường xuyên, định kỳ không thấp hơn 4,0 điểm theo thang điểm 10;

- Người học có giấy xác nhận khuyết tật theo quy định thì được thủ trưởng cơ sở đào tạo giáo viên xem xét, quyết định ưu tiên điều kiện dự thi trên cơ sở người học đó phải bảo đảm điều kiện về điểm trung bình các điểm kiểm tra.

=> Như vậy, theo quy định nêu trên thì luật không có quy định rõ điểm chuyên cần và giữa kỳ là bao nhiêu thì sẽ được thi kết thúc học phần. Nhưng để được thi kết thúc học phần thì điểm kiểm tra thường xuyên và định kỳ mức trung bình không được thấp hơn 4,0 theo thang điểm 10.

Trân trọng.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào