10:05 | 02/10/2021
Loading...

Có bằng cử nhân ngành ngôn ngữ Anh có được miễn thi ngoại ngữ khi thi tuyển viên chức?

Có bằng cử nhân ngành ngôn ngữ Anh có được miễn thi ngoại ngữ khi thi tuyển viên chức?

Điểm c Khoản 1 Điều 9 Nghị định 115/2020/NĐ-CP có quy định:

Miễn phần thi ngoại ngữ đối với các trường hợp sau:

Có bằng tốt nghiệp chuyên ngành ngoại ngữ cùng trình độ đào tạo hoặc ở trình độ đào tạo cao hơn so với trình độ đào tạo chuyên môn, nghiệp vụ theo yêu cầu của vị trí việc làm dự tuyển;

...

Như vậy, về nguyên tắc để được miễn thi ngoại ngữ khi thi tuyển viên chức thì người dự tuyển phải có bằng tốt nghiệp chuyên ngành ngoại ngữ cùng trình độ đào tạo hoặc ở trình độ đào tạo cao hơn so với trình độ đào tạo chuyên môn, nghiệp vụ theo yêu cầu của vị trí việc làm dự tuyển.

Cho nên đối với người dự tuyển đã có bằng cử nhân ngành ngôn ngữ anh thì có được miễn thi ngoại ngữ hay không phải xem xét yêu cầu về trình độ chuyên môn, nghiệp vụ của vị trí việc làm mà người đó dự tuyển.

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào