09:26 | 22/09/2021
Loading...

Gói thầu mua sắm hàng hóa 15 tỉ có phải là gói thầu quy mô nhỏ không?

Liên quan đến quy định về việc đấu thầu. Cho hỏi: Trường hợp gói thầu mua sắm hàng hóa của đơn vị trị giá 15 tỉ thì có phải là gói thầu có quy mô nhỏ không?

Tại Điều 63 Nghị định 63/2014/NĐ-CP quy định về hạn mức của gói thầu quy mô nhỏ như sau:

Gói thầu quy mô nhỏ là gói thầu cung cấp dịch vụ phi tư vấn, mua sắm hàng hóa có giá trị gói thầu không quá 10 tỷ đồng; gói thầu xây lắp, hỗn hợp có giá trị gói thầu không quá 20 tỷ đồng.

=> Như vậy, theo quy định nêu trên thì gói thầu mua sắm hàng hóa có giá trị từ 10 tỉ đồng trở lên thì không thuộc diện là quy mô nhỏ nữa. Vậy nên gói thầu mua sắm hàng hóa của đơn vị bạn có giá trị 15 tỉ không phải là gói thầu quy mô nhỏ đâu anh/chị nhé!

Trân trọng.

 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào