09:16 | 25/09/2021
Loading...

Trong thời gian 45 ngày báo trước để nghỉ việc có được nghỉ phép năm không?

Tôi đã báo trước với công ty là 45 ngày sau tôi sẽ nghỉ việc vậy trong thời gian này tôi có thể nghỉ phép năm không? Tôi vẫn còn mấy ngày phép năm.

Trường hợp này bạn vẫn còn là nhân viên của công ty thì quyền lợi, chế độ của bạn vẫn được đảm bảo theo thỏa thuận trong hợp đồng lao động, theo nội quy, quy chế của công ty và theo quy định của pháp luật.

Căn cứ Điều 113 Bộ luật Lao động 2019 quy định về nghỉ hằng năm, Điều 65, 66, 67 Nghị định 145/2020/NĐ-CP quy định chi tiết Điều 113 này cũng như các quy định khác có liên quan đều không quy định trong thời gian báo trước để nghỉ việc thì không được nghỉ phép năm.

Cho nên chỉ cần tuân thủ quy định về nghỉ phép năm (trình tự, thủ tục) tại công ty thì bạn vẫn được nghỉ phép.

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào