10:25 | 13/09/2021
Loading...

Thay đổi vị trí quầy thuốc thì có phải đánh giá lại GPP không?

Trường hợp thực hiện việc thay đổi quầy thuốc thì vị trí này đến vị trí khác thì có phải thực hiện việc đáng giá lại GDP không? Mong sớm nhận hồi đáp.

Tại quy định tại Điều 11 Thông tư 02/2018/TT-BYT thì các trường hợp sau nhà thuốc phải thông báo thay đổi cho Sở y tế để thực hiện đánh giá lại GPP:

- Cơ sở đã được cấp Giấy chứng nhận đủ Điều kiện kinh doanh dược nhưng thay đổi loại hình cơ sở kinh doanh dược hoặc thay đổi phạm vi kinh doanh dược mà làm thay đổi Điều kiện kinh doanh; thay đổi địa Điểm kinh doanh dược;

- Thay đổi vị trí cơ sở bán lẻ thuốc tại cùng địa điểm kinh doanh;

- Mở rộng cơ sở bán lẻ thuốc;

- Sửa chữa, thay đổi lớn về cấu trúc cơ sở bán lẻ thuốc.

=> Như vậy, theo quy định nêu trên thì việc thực hiện đánh giá lại GPP chỉ được thực hiện đối với các trường hợp trên. Với trường hợp thay đổi vị trí thì đơn vị mình phải thực hiện thông báo cho Sở y tế quản lý trực tiếp để thực hiện việc đánh giá lại GDP.

Trân trọng.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào