08:59 | 25/08/2021
Loading...

Quyết định điều động của Thủ tướng Chính phủ liệu có phải là VBQPPL?

Xin hỏi, theo quy định hiện hành thì Quyết định điều động của Thủ tướng Chính phủ cho cấp dưới thì có phải là VBQPPL?

Căn cứ Điểm d Khoản 2 Điều 3 Nghị định 34/2016/NĐ-CP quy định như sau:

 Quyết định của Thủ tướng Chính phủ không phải là văn bản quy phạm pháp luật trong các trường hợp sau:

- Phê duyệt chiến lược, chương trình, đề án, dự án, kế hoạch;

- Giao chỉ tiêu kinh tế - xã hội cho cơ quan, đơn vị;

- ...

- Khen thưởng, kỷ luật, điều động công tác;

Như vậy, đối với Quyết định điều động của Thủ tướng Chính phủ trong trường hợp này và đối chiếu quy định pháp luật thì không được xem là văn bản quy phạm pháp luật.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào