09:09 | 23/08/2021
Loading...

Nước thải sinh hoạt của hộ gia đình có được miễn phí bảo vệ môi trường hay không?

Cho tôi hỏi, đối với nước thải sinh hoạt thông thường của hộ gia đình ở xã có được miễn phí bảo vệ môi trường hay không?

Căn cứ Điểm a Khoản 3 Điều 5 Nghị định 53/2020/NĐ-CP quy định miễn phí bảo vệ môi trường đối với nước thải trong các trường hợp sau:

- Nước xả ra từ các nhà máy thủy điện.

- ...

- Nước thải sinh hoạt của:

+ Tổ chức, hộ gia đình, cá nhân ở các xã.

Như vậy đối chiếu quy định pháp luật và căn cứ vào thực tế của bạn là nước thải sinh hoạt hộ gia đình ở xã thì được miễn phí bảo vệ môi trường.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào