Trường hợp nào sẽ cấp lại thẻ Công chứng viên?

Trường hợp nào sẽ được cấp lại thẻ Công chứng viên theo quy định pháp luật về công chứng viên hiện hành?

Căn cứ Khoản 2 Điều 36 Luật Công chứng 2014 quy định về thẻ công chứng viên như sau:

- Công chứng viên được cấp lại Thẻ công chứng viên trong trường hợp Thẻ đã được cấp bị mất, bị hỏng.

- Thẻ công chứng viên bị thu hồi trong trường hợp công chứng viên bị miễn nhiệm hoặc bị xóa đăng ký hành nghề.

Như vậy, theo quy định trên thì trường hợp cấp lại thẻ công chứng viên khi thẻ đã được cấp bị mất, bị hỏng.

Trân trọng!

Cấp lại Thẻ công chứng viên
Hỏi đáp mới nhất về Cấp lại Thẻ công chứng viên
Hỏi đáp pháp luật
Cấp lại thẻ công chứng viên
Hỏi đáp pháp luật
Cấp lại Thẻ công chứng viên được quy định như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Cấp lại thẻ Công chứng viên khi bị mất được quy định như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Hồ sơ cấp lại Thẻ công chứng viên (mới nhất)
Hỏi đáp pháp luật
Những trường hợp được cấp lại thẻ công chứng viên?
Hỏi đáp pháp luật
Trường hợp nào sẽ cấp lại thẻ Công chứng viên?
Hỏi đáp pháp luật
Học ngành nào để có thể trở thành Công chứng viên? Trường hợp nào sẽ được cấp lại thẻ Công chứng viên?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Cấp lại Thẻ công chứng viên
198 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Cấp lại Thẻ công chứng viên
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào