14:03 | 12/08/2021
Loading...

Bao nhiêu tuổi thì sẽ không được làm Chủ tịch Hội Cựu chiến binh nữa?

Cho hỏi theo quy định thì Chủ tịch Hội Cựu chiến binh có tuổi đời bao nhiêu? Bao nhiêu tuổi thì không được làm nữa?

Căn cứ Khoản 3 Điều 6 Quy định tiêu chuẩn đối với cán bộ, công chức xã,phường, thị trấn ban hành kèm theo Quyết định 04/2004/QĐ-BNV có quy định về tiêu chuẩn của Chủ tịch Hội Cựu chiến binh, trong đó độ tuổi được quy định như sau:

Chủ tịch Hội Cựu chiến binh: Không quá 65 tuổi khi tham gia giữ chức vụ.

Như vậy, theo quy định này thì khi tham gia giữ chức vụ, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh không được quá 65 tuổi. Cho nên khi đã quá 65 tuổi thì sẽ không được làm Chủ tịch Hội Cựu chiến binh nữa.

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào