11:06 | 10/08/2021
Loading...

Nhân viên quán karaoke không mặc trang phục hoặc không đeo biển tên do NSDLĐ cung cấp thì bị xử phạt thế nào?

Cho hỏi, nhân viên quán karaoke không mặc trang phục hoặc không đeo biển tên do NSDLĐ cung cấp thì bị xử phạt thế nào?

Căn cứ Khoản 1 Điều 15 Nghị định 38/2021/NĐ-CP, vi phạm quy định về kinh doanh dịch vụ karaoke, dịch vụ vũ trường, theo đó:

Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 200.000 đồng đến 500.000 đồng đối với hành vi không mặc trang phục hoặc không đeo biển tên do người sử dụng lao động cung cấp.

Như vậy, trường hợp nhân viên quán karaoke không mặc trang phục hoặc không đeo biển tên do NSDLĐ cung cấp thì có thể bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 200.000 đồng đến 500.000 đồng.

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào