Xin cấp lại GCN đủ điều kiện kinh doanh dịch vụ kế toán bị hỏng thì sau mấy ngày có?

Cho hỏi trường hợp xin cấp lại GCN đủ điều kiện kinh doanh dịch vụ kế toán bị hỏng thì sau mấy ngày có ạ?

Căn cứ Điều 63 Luật Kế toán 2015 có quy định Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dịch vụ kế toán được cấp lại trong các trường hợp bị hư hỏng.

Trong thời hạn 15 ngày, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ, Bộ Tài chính cấp lại Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dịch vụ kế toán cho doanh nghiệp; trường hợp từ chối cấp thì phải trả lời bằng văn bản và nêu rõ lý do.

Như vậy, trong thời hạn 15 ngày, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ thì doanh nghiệp sẽ cấp lại Giấy chứng nhận, trường hợp không được cấp lại thì Bộ Tài chính sẽ trả lời bằng văn bản và nêu rõ lý do.

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

Hỏi đáp mới nhất
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

240 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào