10:19 | 27/07/2021
Loading...

Tất cả sinh viên ngành sư phạm đều được hỗ trợ chi phí sinh hoạt phải không?

Cho hỏi: Theo quy định của pháp luật hiện hành thì có phải tất cả sinh viên ngành sư phạm đều được hỗ trợ chi phí sinh hoạt hàng tháng? 

Tại Khoản 1 Điều 1 Nghị định 116/2020/NĐ-CP chính sách hỗ trợ tiền chi phí sinh hoạt đối với sinh viên sư phạm, có quy định:

1. Nghị định này quy định về chính sách hỗ trợ tiền đóng học phí, chi phí sinh hoạt đối với sinh viên học các ngành đào tạo giáo viên tại các đại học, học viện, trường đại học, trường cao đẳng được phép đào tạo giáo viên (sau đây gọi chung là cơ sở đào tạo giáo viên) thực hiện theo phương thức giao nhiệm vụ, đặt hàng hoặc đấu thầu và đào tạo theo nhu cầu xã hội.

=> Như vậy, theo quy định nêu trên thì chính sách hỗ trợ đối với sinh viên sư phạm chỉ áp dụng đối với những trường hợp thực hiện theo phương thức giao nhiệm vụ, đặt hàng hoặc đấu thầu và đào tạo theo nhu cầu xã hội. Vậy nên không phải tất cả những sinh viên học sư phạm đều nhận được tiền hỗ trợ sinh hoạt.

Trân trọng.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào