14:46 | 19/06/2021
Loading...

Thời hạn có hiệu lực của bản tự công bố sản phẩm

Cho hỏi: Theo quy định của pháp luật hiện hành thì thời hạn có hiệu lực của bản tự công bố sản phẩm là bao lâu? Mong nhận hồi đáp. 

Tại Nghị định cũ, cụ thể tại Điều 8 Nghị định 38/2012/NĐ-CP có quy định về thời hạn Giấy Xác nhận công bố phù hợp quy định an toàn thực phẩm.

Nhưng tại Nghị định 15/2018/NĐ-CP hướng dẫn Luật an toàn thực phẩm không còn có quy định về thời hạn của bản tự công bố sản phẩm nữa anh/chị nhé!

Trân trọng.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào