Kết quả xếp loại viên chức có được làm cơ sở xếp loại Đảng viên hay không?

Tôi đang là viên chức và là đảng viên. Cho tôi hỏi, kết quả đánh giá, xếp loại của tôi tại đơn vị đang làm có được lấy làm cơ sở để xếp loại đảng viên không?

Theo Khoản 4 Điều 2 Nghị định 90/2020/NĐ-CP quy định về nguyên tắc đánh giá, xếp loại chất lượng cán bộ, công chức, viên chức, trong đó:

Kết quả đánh giá, xếp loại chất lượng cán bộ, công chức, viên chức theo quy định tại Nghị định này được sử dụng làm cơ sở để liên thông trong đánh giá, xếp loại chất lượng đảng viên.

Như vậy, căn cứ quy định trên kết quả đánh giá, xếp loại của viên chức sẽ được làm cơ sở để đánh giá, xếp loại chất lượng đảng viên.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

Tiêu chí đánh giá xếp loại chất lượng Đảng viên
Hỏi đáp mới nhất về Tiêu chí đánh giá xếp loại chất lượng Đảng viên
Hỏi đáp Pháp luật
Tiêu chí xếp loại Đảng viên hoàn thành tốt nhiệm vụ là gì?
Hỏi đáp Pháp luật
Tiêu chí xếp loại đảng viên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ là gì?
Hỏi đáp pháp luật
Những vị lãnh đạo Đảng, Nhà nước nào được đón tiếp bằng nghi lễ trong Công an nhân dân?
Hỏi đáp pháp luật
Trưởng ban đảng Trung ương phải đáp ứng những tiêu chuẩn nào?
Hỏi đáp pháp luật
Thời hạn có hiệu lực của chứng thư số của các cơ quan Đảng, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội
Hỏi đáp pháp luật
Tiêu chí kết quả thực hiện chức trách, nhiệm vụ được giao đối với cán bộ lãnh đạo, quản lý các cơ quan tham mưu của Đảng
Hỏi đáp pháp luật
Cán bộ lãnh đạo, quản lý các cơ quan tham mưu của Đảng phải thực hiện chức trách, nhiệm vụ được giao như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Quan hệ giữa Lãnh đạo kiểm toán nhà nước với Ban cán sự Đảng, Đảng ủy và các tổ chức chính trị - xã hội của Kiểm toán nhà nước
Hỏi đáp pháp luật
Hồ sơ đề nghị cấp chứng thư số chuyên dùng phục vụ cơ quan Đảng, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội
Hỏi đáp pháp luật
Trách nhiệm của tổ chức Đảng cấp trên nơi doanh nghiệp đóng trụ sở chính
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Tiêu chí đánh giá xếp loại chất lượng Đảng viên
242 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Tiêu chí đánh giá xếp loại chất lượng Đảng viên
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào