14:07 | 22/04/2021
Loading...

Sinh viên sư phạm bị đình chỉ học tập tạm thời thì có được nhận hỗ trợ học phí hay không?

Trường hợp sinh viên sư phạm bị đình chỉ học tập tạm thời thì có được nhận hỗ trợ tiền đóng học phí và chi phí sinh không ạ?

Theo Khoản 3 Điều 6 Nghị định 116/2020/NĐ-CP quy định về bồi hoàn về kinh phí hỗ trợ như sau:

Sinh viên sư phạm nghỉ học tạm thời, bị đình chỉ học tập tạm thời sẽ không được hưởng chính sách hỗ trợ trong thời gian nghỉ học hoặc bị đình chỉ học.

Như vậy, trong thời gian sinh viên sư phạm bị đình chỉ học tập tạm thời thì sẽ không được hưởng chính sách hỗ trợ trong thời gian này.

Trân trọng!

 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào