11:24 | 12/04/2021
Loading...

Cử nhân luật hệ đào tạo trực tuyến có được tham dự khóa đào tạo nghề công chứng không?

Cho mình hỏi là mình tốt nghiệp cử nhân luật hệ đào tạo trực tuyến thì có được học khóa đào tạo nghề công chứng viên không ạ?
Điều 9 Luật Công chứng 2014 quy định về đào tạo nghề công chứng như sau:

1. Người có bằng cử nhân luật được tham dự khóa đào tạo nghề công chứng tại cơ sở đào tạo nghề công chứng.

2. Thời gian đào tạo nghề công chứng là 12 tháng.

Người hoàn thành chương trình đào tạo nghề công chứng được cơ sở đào tạo nghề công chứng cấp giấy chứng nhận tốt nghiệp khóa đào tạo nghề công chứng.
 
......
 
Theo quy định nêu trên thì người có bằng cử nhân luật được tham gia khóa đào tạo nghề công chứng, không yêu cầu phải học hệ đào tạo nào.
 
=> Do đó trường hợp của anh/chị là cử nhân luật hệ đào tạo trực tuyến thì vẫn được tham dự khóa đào tạo nghề công chứng.
 
Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào