11:01 | 29/03/2021
Loading...

Hộ kinh doanh tạm ngừng kinh doanh phải thực hiện thủ tục thông báo cho cơ quan nào?

Trường hợp hộ kinh doanh tạm ngừng kinh doanh thì không rõ phải thực hiện thủ tục thông báo với cơ quan nào? Tạm ngừng bao nhiêu ngày cũng phải thông báo hay sao bạn?

Căn cứ quy định tại Khoản 1 Điều 91 Nghị định 01/2021/NĐ-CP thì: 

Trường hợp tạm ngừng kinh doanh từ 30 ngày trở lên, hộ kinh doanh phải thông báo với Cơ quan đăng ký kinh doanh cấp huyện nơi đã đăng ký kinh doanh và Cơ quan thuế trực tiếp quản lý.

Như vậy, theo quy định này, nếu tạm ngừng kinh doanh từ 30 ngày trở lên thì hộ kinh doanh phải thực hiện thủ tục thông báo với hai cơ quan nêu trên.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào