16:17 | 31/03/2021
Loading...

Nhà ở của hộ nghèo bị sập có được hỗ trợ tiền hay không?

Xin được hỏi, nhà ở của hộ nghèo bị sập do thiên tại thì có được nhà nước trợ cấp xã hội khẩn cấp không ạ?

Theo Khoản 1 Điều 15 Nghị định 20/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 1/7/2021) quy định về hỗ trợ làm nhà ở, sửa chữa nhà ở, trong đó:

Hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn có nhà ở bị đổ, sập, trôi, cháy hoàn toàn do thiên tai, hỏa hoạn hoặc lý do bất khả kháng khác mà không còn nơi ở thì được xem xét hỗ trợ chi phí làm nhà ở với mức tối thiểu 40.000.000 đồng/hộ.

Như vậy, đối với hộ nghèo có hoàn cảnh khó khăn có nhà ở bị đổ do thiên tại thì xem xét hỗ trợ chi phí làm nhà ở với mức tối thiểu là 40 triệu đồng/hộ.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Nhà ở

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào