13:54 | 17/03/2021
Loading...

Các trường hợp sẽ bị thu hồi Giấy chứng nhận kiểm định xe cơ giới

Cho hỏi: Theo quy định thì Giấy chứng nhận kiểm định xe cơ giới sẽ bị thu hồi trong các trường hợp nào? Văn bản nào quy định? Mong sớm nhận hồi đáp.

Tại Khoản 5 Điều 9 Thông tư 70/2015/TT-BGTVT, có quy định:

Khi phát hiện hồ sơ do chủ xe cung cấp bị làm giả hoặc sửa chữa, tẩy xóa; Giấy chứng nhận kiểm định, Tem kiểm định đã cấp không phù hợp với xe cơ giới đã kiểm định, các Đơn vị đăng kiểm phải thông báo cho cơ quan chức năng và có trách nhiệm thu hồi Giấy chứng nhận kiểm định, Tem kiểm định đã được cấp cho xe cơ giới (nếu còn hiệu lực).

=> Như vậy, theo quy định nên trên thì Giấy chứng nhận kiểm định sẽ bị thu hồi trong các trường hợp do hồ sơ chủ xe cung cấp bị làm giả, sửa chữa, tẩy xóa. Giấy chứng nhận kiểm định đã cấp không phù hợp với xe cơ giới đã kiểm định.

Trân trọng.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Kiểm định xe cơ giới

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào