13:34 | 06/03/2021
Loading...

Đảng viên bao nhiêu tuổi thì được miễn sinh hoạt Đảng?

Năm nay tôi đã 62 tuổi, được 24 năm tuổi Đảng rồi. Vậy tôi có đủ tuổi để được miễn sinh hoạt Đảng không? Vì cũng đang điều trị bệnh mỗi tháng.

Theo Điều 7 Quy định 29-QĐ/TW năm 2016 quy định về Đảng viên xin miễn công tác và sinh hoạt đảng, trong đó:

7.1- Đảng viên tuổi cao, sức khỏe yếu, không thể tham gia sinh hoạt đảng được, tự làm đơn hoặc trực tiếp báo cáo với chi bộ xin giảm, miễn công tác và sinh hoạt đảng, chi bộ xem xét, quyết định. Chi ủy hoặc bí thư chi bộ báo cáo cấp ủy cấp trên trực tiếp biết.

Như vậy, nếu đảng viên tuổi cao, sức khỏe yếu không thể tham gia sinh hoạt đảng được thì có thể làm hồ sơ để xin miễn sinh hoạt Đảng. Do đó, hiện bạn đã về hưu và phải điều trị bệnh mỗi tháng thì bạn có thể báo cáo với chi bộ để được xem xét.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Miễn sinh hoạt đảng

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào