09:13 | 26/02/2021
Loading...

Có bắt buộc dùng màu mực xanh làm bài thi tốt nghiệp THPT không?

Em thấy ai đi thi tốt nghiệp THPT cũng xài bút mực màu xanh. Vậy không biết đây có phải quy định bắt buộc không ạ? 

Điểm e Khoản 4 Điều 14 Quy chế thi tốt nghiệp trung học phổ thông ban hành kèm theo Thông tư 15/2020/TT-BGDĐT có quy định:

Không được đánh dấu hoặc làm ký hiệu riêng, không được viết bằng bút chì, trừ tô các ô trên Phiếu TLTN; chỉ được viết bằng một màu mực (không được dùng mực màu đỏ).

Theo như quy định này thì không được viết bằng bút chì trừ tô các ô trên Phiếu TLTN; Không được dùng mực màu đỏ; Và chỉ được viết bằng một màu mực. Như vậy, không quy định thí sinh bắt buộc phải dùng bút mực màu xanh. Thí sinh có thể dùng màu mực khác màu đỏ. Tuy nhiên, thí sinh vẫn nên dùng bút mực màu xanh hơn.

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào