Hồ sơ về đăng ký thành viên bù trừ chứng khoán Việt Nam?

Liên quan đến các hoạt động trong lĩnh vực chứng khoán, xin cung cấp giúp tôi hồ sơ về đăng ký thành viên bù trừ chứng khoán Việt Nam?

Căn cứ Khoản 2 Điều 159 Nghị định 155/2020/NĐ-CP quy định về hồ sơ như sau:

- Giấy đăng ký thành viên bù trừ theo Mẫu số 48 Phụ lục ban hành kèm theo Nghị định này;

- Giấy chứng nhận đủ điều kiện cung cấp dịch vụ bù trừ, thanh toán giao dịch chứng khoán do Ủy ban Chứng khoán Nhà nước cấp;

- Bản thuyết minh về hạ tầng công nghệ thông tin, nhân sự, quy trình nghiệp vụ.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

Bù trừ và thanh toán giao dịch chứng khoán
Hỏi đáp mới nhất về Bù trừ và thanh toán giao dịch chứng khoán
Hỏi đáp pháp luật
Quy định về xử lý hành vi vi phạm quy định về đăng ký, lưu ký, bù trừ và thanh toán chứng khoán, về ngân hàng giám sát
Hỏi đáp pháp luật
Tạm ngừng, đình chỉ, khôi phục hoạt động đăng ký, lưu ký, bù trừ, thanh toán chứng khoán khi nào?
Hỏi đáp pháp luật
Mục đích hoạt động của quỹ bù trừ chứng khoán
Hỏi đáp pháp luật
Nghĩa vụ của thành viên bù trừ chứng khoán
Hỏi đáp pháp luật
Quyền hạn của thành viên bù trừ chứng khoán
Hỏi đáp pháp luật
Các loại chứng khoán phải thực hiện việc đăng ký tại Tổng công ty lưu ký và bù trừ chứng khoán?
Hỏi đáp pháp luật
Điều kiện về cung cấp dịch vụ bù trừ, thanh toán giao dịch chứng khoán
Hỏi đáp pháp luật
Tổ chức hoạt động bù trừ, thanh toán giao dịch chứng khoán theo cơ chế đối tác bù trừ trung tâm?
Hỏi đáp pháp luật
Hồ sơ, trình tự, thủ tục việc cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện cung cấp dịch vụ bù trừ, thanh toán giao dịch chứng khoán?
Hỏi đáp pháp luật
Trường hợp sẽ đình chỉ đối với hoạt động cung cấp dịch vụ bù trừ, thanh toán giao dịch chứng khoán?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Bù trừ và thanh toán giao dịch chứng khoán
165 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Bù trừ và thanh toán giao dịch chứng khoán
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào