15:03 | 21/01/2021
Loading...

Phải cập nhật hồ sơ thương nhân bao lâu/lần?

Bên mình là công ty về lĩnh vực hải quan. Trước đây, công ty đã có khai báo hồ sơ thương nhân trên trang EcoSys, không biết bên mình có phải cập nhật hồ sơ mấy tháng 1 lần?

Tại Khoản 3 Điều 13 Nghị định 31/2018/NĐ-CP quy định về đăng ký hồ sơ thương nhân như sau:

Mọi thay đổi trong hồ sơ thương nhân phải được cập nhật tại địa chỉ www.ecosys.gov.vn hoặc thông báo cho cơ quan, tổ chức cấp Giấy chứng nhận xuất xứ hàng hóa, nơi đã đăng ký trước khi đề nghị cấp Giấy chứng nhận xuất xứ hàng hóa. Trong trường hợp không có thay đổi, hồ sơ thương nhân vẫn phải được cập nhật 2 năm một lần.

Như vậy, công ty bạn trước đó đã đăng ký hồ sơ thương nhân tại Ecosys nếu như có thay đổi trong hồ sơ thì công ty phải cập nhật ngay tại địa chỉ đó, nếu không có thay đổi thì công ty sẽ cập nhật 02 năm 1 lần.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào