15:05 | 23/01/2021
Loading...

Thời gian công tác để thăng hạng địa chính viên hạng II là bao lâu?

Thời gian công tác giữ chức danh địa chính viên hạng III bao lâu thì mới được xét thăng hạng lên địa chính viên hạng II? Nghe nói 10 năm. Như vậy có đúng không ạ?

Căn cứ Khoản 4 Điều 4 Thông tư liên tịch 52/2015/TTLT-BTNMT-BNV có quy định về việc thăng hạng chức danh địa chính viên hạng II như sau:

Viên chức thăng hạng từ chức danh địa chính viên hạng III lên chức danh địa chính viên hạng II phải có thời gian công tác giữ chức danh địa chính viên hạng III hoặc tương đương đủ từ 09 (chín) năm trở lên, trong đó thời gian gần nhất giữ chức danh địa chính viên hạng III đủ từ 02 (hai) năm trở lên.

Như vậy, viên chức thăng hạng từ chức danh địa chính viên hạng III lên chức danh địa chính viên hạng II phải có thời gian công tác giữ chức danh địa chính viên hạng III từ đủ 09 năm trở lên. Trường hợp giữ chức danh tương đương địa chính viên hạng III thì cũng phải từ đủ 09 (chín) năm trở lên, trong đó thời gian gần nhất giữ chức danh địa chính viên hạng III đủ từ 02 (hai) năm trở lên.

Trường hợp bạn nghe nói phải giữ chức danh từ đủ 10 năm trở lên là chưa đúng quy định.

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào