11:35 | 13/01/2021
Loading...

Đi xăm hình sau bao nhiêu ngày thì được hiến máu?

Dạ cho em hỏi em mới đi xăm hình ở trên lưng, bây giờ em đi hiến máu tình nguyện thì có được không ạ? Em xăm được 1 tháng rồi ạ.

Theo Khoản 2 Điều 5 Thông tư 26/2013/TT-BYT thì những người phải trì hoãn hiến máu trong 06 tháng kể từ thời điểm:

- Xăm trổ trên da;

- Bấm dái tai, bấm mũi, bấm rốn hoặc các vị trí khác của cơ thể;

...

Theo quy định này, trong vòng 06 tháng kể từ thời điểm xăm hình thì người xăm hình sẽ không được hiến máu. Vì vậy, bạn muốn đi hiến máu khi mới xăm hình được hơn 1 tháng thì không được.

Trân trọng!

Đi đến trang Tìm kiếm nội dung Tư vấn pháp luật - Hiến máu

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào