14:44 | 09/01/2021
Loading...

Có đăng ký dự thi cấp CCHN môi giới bất động sản ở nơi tạm trú được không?

Em có tạm trú ở Hà Nội và nghe thông tin ra Tết sẽ có kỳ thi cấp CCHN môi giới bất động sản tổ chức ở Hà Nội. Không biết em có được đăng ký dự thi ở đây không?

Điều 11 Thông tư 11/2015/TT-BXD quy định về việc đăng ký dự thi cấp CCHN môi giới bất động sản như sau:

- Người có nhu cầu cấp chứng chỉ được đăng ký dự thi sát hạch trên phạm vi toàn quốc.

- Hàng năm người có nhu cầu cấp chứng chỉ nộp đơn đăng ký dự thi theo quy định tại khoản 3 Điều 3 của Thông tư này.

- Trước mỗi kỳ thi, thí sinh nộp trực tiếp 02 bộ hồ sơ đăng ký dự thi theo quy định tại Điều 10 và kinh phí dự thi cho đơn vị tổ chức kỳ thi (01 bộ lưu tại đơn vị tổ chức kỳ thi, 01 bộ gửi về Sở Xây dựng để cấp chứng chỉ). Thời gian, địa điểm nộp hồ sơ theo thông báo của Sở Xây dựng hoặc đơn vị tổ chức kỳ thi.

Theo đó, bạn có nhu cầu cấp CCHN môi giới bất động sản thì được đăng ký dự thi sát hạch trên phạm vi toàn quốc, không phụ thuộc vào việc bạn có hộ khẩu tại nơi tổ chức kỳ thi hay không.

Do đó, bạn được đăng ký dự thi cấp CCHN môi giới bất động sản ở nơi tạm trú.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Môi giới bất động sản

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào