14:46 | 19/11/2020
Loading...

Viên chức đang tập sự có được chuyển sang làm việc khác?

Chào chuyên viên. Chuyên viên cho em hỏi viên chức đang trong thời gian tập sự có được thuyên chuyển công tác không? Cùng đơn vị em nhưng là một công việc khác hoàn toàn lúc em được tuyển vào.

Căn cứ theo Khoảng 6 Điều 21 Nghị định 115/2020/NĐ-CP quy định không bố trí, phân công công tác đối với người được tuyển dụng đang trong thời gian thực hiện chế độ tập sự sang vị trí việc làm khác vị trí được tuyển dụng ở trong cùng đơn vị sự nghiệp công lập hoặc sang đơn vị sự nghiệp công lập khác.

Theo quy định này, viên chức đang trong thời gian tập sự thì không được thuyên chuyển công tác sang vị trí việc làm khác kể cả trường hợp thuyên chuyển trong cùng đơn vị sự nghiệp. 

Do vậy, trường hợp chị đang trong thời gian tập sự nhưng vẫn bị chuyển sang làm công việc khác so với vị trí lúc tuyển dụng là trái quy định pháp luật. Chị có thể khiếu nại lên trưởng cơ quan, đơn vị về vấn đề này để được giải quyết.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào