14:56 | 13/11/2020
Loading...

Nhà ở riêng lẻ thuộc dự án đầu tư có được miễn giấy phép xây dựng hay không?

Nhờ tư vấn trường hợp nhà ở riêng lẻ thuộc dự án đầu tư xây dựng khu đô thị thì có được miễn giấy phép xây dựng hay không?

Căn cứ Khoản 30 Điều 1 Luật Xây dựng sửa đổi 2020 có quy định những trường hợp được miễn giấy phép xây dựng, trong đó có quy định:

Nhà ở riêng lẻ có quy mô dưới 07 tầng thuộc dự án đầu tư xây dựng khu đô thị, dự án đầu tư xây dựng nhà ở có quy hoạch chi tiết 1/500 đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt.

Như vậy nhà ở riêng lẻ có quy mô dưới 7 tầng thuộc dự án đầu tư xây dựng khu đô thị có quy hoạch chi tiết 1/500 đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt thì sẽ thuộc trường hợp được miễn giấy phép xây dựng. Nếu không thuộc trường hợp này thì sẽ không được miễn.

Trân trọng!

 

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Nhà ở riêng lẻ

Nguyễn Đăng Huy

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào