15:08 | 30/10/2020
Loading...

Bệnh viện y học cổ truyền có tối thiểu bao nhiêu giường bệnh?

Tôi muốn mở 1 bệnh viện y học cổ truyền tại Đồng Nai. Và tôi đang tìm hiểu về cấp giấy phép hoạt động đối với bệnh viện. Vậy quy mô bệnh viện tối thiểu phải có bao giường bệnh? Tôi dự kiến mở 30 giường.  

Theo Khoản 5 Điều 11 Nghị định 155/2018/NĐ-CP có quy định ngoài việc đáp ứng các điều kiện quy định tại Điều 23a Nghị định này, bệnh viện phải đáp ứng thêm các điều kiện sau:

Quy mô bệnh viện:

- Bệnh viện đa khoa phải có ít nhất là 30 giường bệnh;

- Bệnh viện chuyên khoa, bệnh viện y học cổ truyền phải có ít nhất 20 giường bệnh; riêng đối với bệnh viện chuyên khoa mắt, tâm thần phải có ít nhất là 10 giường bệnh.[...]

Như vậy, căn cứ quy định trên thì bệnh viện y học cổ truyền phải có ít nhất 20 giường bệnh.  Do đó, bạn dự kiến bệnh viện có 30 giường bệnh thì đã đủ điều kiện về quy mô.

Trân trọng!

 

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Y học cổ truyền

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào