16:03 | 09/09/2020
Loading...

Phạt tiền nếu không thực hiện đúng về trưng bày thuốc lá?

Cho tôi, nếu cửa hàng tiện lợi không thực hiện đúng về trưng bày đúng quy định về trưng bày thuốc lá thì bị phạt bao nhiêu tiền vậy ạ?

Căn cứ Khoản 3 Điều 23 Nghị định 98/2020/NĐ-CP (có hiệu lực 15/10/2020) quy định hành vi vi phạm về bán sản phẩm thuốc lá như sau:

Phạt tiền từ 2.000 000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi không thực hiện đúng quy định về trưng bày thuốc lá tại điểm bán hàng.

Như vậy, hành vi không thực hiện đúng quy định về trưng bày thuốc lá tại điểm bán hàng thì sẽ bị phạt tiền tối đa 3 triệu đồng đối với cá nhân. Trường hợp tổ chức vi phạm mức phạt tối đa là 6 triệu đồng (Khoản 4 Điều 4 Nghị định 98/2020/NĐ-CP).

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào