15:40 | 08/09/2020
Loading...

Lúc nào người nhập cảnh được mua hàng miễn thuế?

Theo tôi có tìm hiểu thì người nhập cảnh được mua hàng miễn thuế tại khu vực hạn chế của cảng hàng không dân dụng quốc tế. Vậy khi nào thì họ được mua hàng miễn thuế. Nhờ tư vấn theo quy định mới nhất.

Khoản 3 Điều 3 Nghị định 100/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/10/2020) quy định về đối tượng và điều kiện mua hàng miễn thuế như sau:

Người nhập cảnh được mua hàng miễn thuế tại cửa hàng miễn thuế đặt tại khu vực hạn chế của cảng hàng không dân dụng quốc tế ngay sau khi hoàn thành thủ tục nhập cảnh, không được mua hàng miễn thuế sau khi đã ra khỏi khu vực hạn chế tại cảng hàng không dân dụng quốc tế.

Như vậy người nhập cảnh được mua hàng miễn thuế ngay sau khi hoàn thành thủ tục nhập cảnh.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào