10:12 | 29/08/2020
Loading...

Tổ chức đám cưới thì mở nhạc to đến mấy giờ thì không bị phạt?

Sắp tới, gia đình tôi có tổ chức đám cưới cho con gái. Tôi có nghe nói nếu mở nhạc to làm ồn khu dân cư thì sẽ bị phạt? Trường hợp gia đình tôi tổ chức đám cưới muốn mở nhạc cho vui thì đến mấy giờ thì không bị phạt vậy? Xin được hỏi!

Theo Khoản 1a Điều 6 Nghị định 167/2013/NĐ-CP quy định về Vi phạm quy định về bảo đảm sự yên tĩnh chung

Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng đối với một trong những hành vi sau đây:

Gây tiếng động lớn, làm ồn ào, huyên náo tại khu dân cư, nơi công cộng trong khoảng thời gian từ 22 giờ ngày hôm trước đến 06 giờ sáng ngày hôm sau;

Như vậy, khi tổ chức đám cưới thì bạn không được mở nhạc trước 6 giờ sáng và sau 22 giờ đêm theo quy định hiện hành.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào