09:32 | 25/08/2020
Loading...

Hợp đồng lữ hành bắt buộc phải lập bằng văn bản?

Tôi là Hoàng ở Ninh Thuận, tôi làm công tác du lịch được 4 tháng, chuẩn bị ký hợp đồng lữ hành với khách hàng, nhưng chủ yếu theo Tour thì chỉ cần giao kết bằng lời nói được không? Hay bắt buộc bằng văn bản? Và nội dung của hợp đồng như thế nào?

Căn cứ khoản 2, khoản 3 Điều 39 Luật Du lịch 2017 quy định:

-  Hợp đồng lữ hành phải được lập thành văn bản.

-  Hợp đồng lữ hành phải có các nội dung sau đây:

+ Mô tả rõ ràng số lượng, chất lượng, giá dịch vụ, thời gian, cách thức cung cấp dịch vụ trong chương trình du lịch;

+ Giá trị hợp đồng và phương thức thanh toán;

+ Điều khoản loại trừ trách nhiệm trong trường hợp bất khả kháng;

+ Điều kiện và trách nhiệm tài chính liên quan đến việc thay đổi, bổ sung, hủy bỏ hợp đồng;

+ Điều khoản về bảo hiểm cho khách du lịch.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào