14:38 | 11/06/2020
Loading...

Khi hết đợt tập sự có được ký hợp đồng không xác định thời hạn không?

Mình trúng tuyển viên chức - giáo viên thời gian tập sự từ tháng 1/2020. Cho mình hỏi liệu đến tháng 7/2020 có được ký hợp đồng không xác định thời hạn không ạ?

Theo Khoản 2 Điều 2 Luật cán bộ, công chức và Luật viên chức sửa đổi 2019 quy định các trường hợp viên chức ký hợp đồng không xác định thời hạn như sau:

=> Hợp đồng làm việc không xác định thời hạn là hợp đồng mà trong đó hai bên không xác định thời hạn, thời điểm chấm dứt hiệu lực của hợp đồng. Hợp đồng làm việc không xác định thời hạn áp dụng đối với các trường hợp sau đây:

- Viên chức được tuyển dụng trước ngày 01 tháng 7 năm 2020;

- Cán bộ, công chức chuyển sang làm viên chức theo quy định tại điểm b khoản 1 Điều 58 của Luật này;

- Người được tuyển dụng làm viên chức làm việc tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

Theo thông tin bạn cung cấp thì bạn là viên chức thực tập thì có nghĩa bạn đã ký kết hợp đồng viên chức với nhà trường. Sau khi bạn kết thúc hợp đồng đó nhà trường căn cứ quá trình thực tập của bạn để ký tiếp hợp đồng, nếu tiếp tục ký hợp đồng thì sẽ ký hợp đồng không xác định thời hạn.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào