14:21 | 14/05/2020
Loading...

Tổ chức niêm yết trái phiếu doanh nghiệp công bố thông tin định kỳ trong trường hợp nào?

Chào ban biên tập, cho tôi hỏi theo quy định mới điều chỉnh về lĩnh vực chứng khoán, thì tổ chức niêm yết trái phiếu doanh nghiệp công bố thông tin định kỳ trong những trường hợp nào?

Căn cứ Điều 122 Luật chứng khoán 2019 (Có hiệu lực ngày 01/01/2021) quy định:

Tổ chức niêm yết trái phiếu doanh nghiệp công bố thông tin định kỳ trong các trường hợp sau:

- Báo cáo tài chính năm đã được kiểm toán, báo cáo tài chính 06 tháng đã được soát xét bởi tổ chức kiểm toán được chấp thuận, báo cáo tài chính quý;

- Báo cáo thường niên;

- Báo cáo tình hình quản trị công ty;

- Nghị quyết Đại hội đồng cổ đông thường niên;

- Thông tin khác theo quy định của pháp luật.

Đối với tổ chức niêm yết trái phiếu doanh nghiệp không thuộc đối tượng trên thì công bố định kỳ báo cáo tài chính năm đã được kiểm toán bởi tổ chức kiểm toán được chấp thuận và báo cáo thường niên.

Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào