13:55 | 21/03/2020
Loading...

Những nội dung cần phải công khai của đơn vị quản lý xuất nhập cảnh phải công khai theo hình thức thông báo nào?

Ban biên tập cho tôi hỏi: Theo quy định mới nhất thì đơn vị thực hiện công tác quản lý xuất nhập cảnh phải công khai những nội dung cần thiết theo hình thức thông báo nào? Mong ban biên tập hỗ trợ.

Theo Điều 6 Thông tư 19/2020/TT-BCA (có hiệu lực từ ngày 01/7/2020) quy định hình thức thông báo công khai như sau:

- Niêm yết tại nơi giải quyết thủ tục xuất nhập cảnh của đơn vị thực hiện công tác quản lý xuất nhập cảnh.

- Đăng tải trên Trang thông tin điện tử của đơn vị thực hiện công tác quản lý xuất nhập cảnh (nếu có).

- Thông báo trên các phương tiện thông tin đại chúng.

- Thông báo khi làm việc với cơ quan, tổ chức, cá nhân.

- Các hình thức khác phù hợp.

Ban biên tập thông tin đến bạn.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Xuất nhập cảnh

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào