09:57 | 09/01/2020
Loading...

Người lao động nghỉ việc riêng không hưởng lương theo Bộ luật Lao động 2019

Chào Chuyên viên, mình muốn hỏi vấn nghỉ không hưởng lương: Người lao động nghỉ việc riêng không hưởng lương được quy định thế nào theo Bộ luật Lao động 2019? Cảm ơn!

Khoản 2 Điều 115 Bộ luật Lao động 2019 (Có hiệu lực từ 1/1/2021) quy định:

Người lao động được nghỉ không hưởng lương 01 ngày và phải thông báo với người sử dụng lao động khi ông nội, bà nội, ông ngoại, bà ngoại, anh, chị, em ruột chết; cha hoặc mẹ kết hôn; anh, chị, em ruột kết hôn.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Nghỉ việc riêng

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào