09:51 | 02/12/2019
Loading...

Có được mở quán NET có thưởng gần trường học không?

Ban biên tập cho tôi hỏi tôi muốn mở phòng nét - điện tử, vậy có được mở gần trường học có được không? Mong nhận được tư vấn.

Theo Điều 35 Nghị định 103/2009/NĐ-CP và Khoản 6 Điều 7 Nghị định 142/2018/NĐ-CP quy định điều kiện kinh doanh trò chơi điện tử (quán net), cụ thể như sau:

- Cửa hàng trò chơi điện tử phải cách các trường tiểu học, trung học cơ sở, trung học phổ thông từ 200 m trở lên;

- Trang thiết bị đảm bảo chất lượng âm thanh, hình ảnh; hình thức trang thiết bị phù hợp thẩm mỹ Việt Nam.

Như vậy, khi bạn mở quán net thì bạn phải mở cách trường học tiểu học, trung học cơ sở, trung học phổ thông từ 200 m trở lên.

Ban biên tập phản hồi đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào