Chi phí phát sinh trong lựa chọn thầu của dự án của Bộ sẽ sử dụng nguồn nào để chi trả?

Xin chào Ban biên tập: Các chi phí phát sinh trong việc lựa chọn thầu thực hiện dự án của Bộ được lấy từ nguồn nào? Mong nhận được phản hồi từ anh chị.

Theo Khoản 2 Điều 5 Nghị định 63/2015/NĐ-CP quy định các chi phí phát sinh trong việc lựa chọn thầu thực hiện dự án của Bộ được quy định như sau:

- Ngân sách nhà nước theo cân đối trong kế hoạch chi đầu tư phát triển của bộ, ngành, Ủy ban nhân dân cấp tỉnh;

- Hỗ trợ chuẩn bị đầu tư quy định tại Điều 6 Nghị định này;

- Thu từ việc bán hồ sơ mời thầu lựa chọn nhà đầu tư;

- Do nhà đầu tư được lựa chọn thực hiện dự án hoàn trả;

- Các nguồn vốn hợp pháp khác.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

Hỏi đáp mới nhất
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

145 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào