15:32 | 26/08/2019
Loading...

Hồ sơ đăng ký tổ chức hội chợ triển lãm thương mại

Công ty tôi chuyên sản xuất các mặt hàng điện tử, để quảng bá thương hiệu của mình Ban giám đốc đã quyết định mở hội chợ tại thành phố Vinh - Nghệ An để quảng bá mặt hàng điện tử này. Vậy cho hỏi việc đăng ký tổ chức hội chợ triển lãm thương mại phải đăng ký trước bao nhiêu ngày và hồ sơ đăng ký tổ chức hội chợ gồm các giấy tờ gì?

*Thời gian đăng ký tổ chức hội chợ triển lãm thương mại.

Theo Khoản 1 Mục III Thông tư liên tịch 07/2007/TTLT-BTM-BTC quy định việc đăng ký tổ chức hội chợ triển lãm thương mại như sau:

- Việc tổ chức hội chợ, triển lãm thương mại tại Việt Nam phải được đăng ký với cơ quan quản lý nhà nước trước ngày 01 tháng 10 của năm trước năm tổ chức.

- Trường hợp đăng ký sau thời hạn trên thương nhân, tổ chức hoạt động có liên quan đến thương mại phải đăng ký trước ngày khai mạc hội chợ, triển lãm thương mại chậm nhất 30 (ba mươi) ngày đối với hội chợ, triển lãm thương mại tại Việt Nam.

*Hồ sơ đăng ký tổ chức hội chợ, triển lãm thương mại

Theo Khoản 2 Mục III Thông tư liên tịch 07/2007/TTLT-BTM-BTC và Khoản 4 Điều 29 Nghị định 81/2018/NĐ-CP, đăng ký tổ chức hội chợ, triển lãm thương mại có những hồ sơ như sau:

- 01 Đăng ký tổ chức hội chợ, triển lãm thương mại theo Mẫu số 10 Phụ lục ban hành kèm theo Nghị định 81/2018/NĐ-CP.

- 01 Bản sao không cần chứng thực Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp, Giấy chứng nhận đăng ký đầu tư, Quyết định thành lập hoặc các quyết định khác có giá trị pháp lý tương đương theo quy định của pháp luật.

Trên đây là quy định về thời gian đăng ký tổ chức hội chợ triển lãm thương mại và hồ sơ đăng ký tổ chức hội chợ triển lãm thương mại.

Trân trọng!

Đi đến trang Tìm kiếm nội dung Tư vấn pháp luật - Triển lãm thương mại

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào