08:45 | 20/08/2019
Loading...

Thành lập công ty đưa người lao động đi làm việc nước ngoài phải có vốn pháp định bao nhiêu?

Tôi muốn cùng một số bạn bè thành lập công ty hoạt động dịch vụ đưa người lao động đi làm việc nước ngoài. Vậy cho tôi hỏi công ty chúng tôi có phải cần đến vốn pháp định không? Nếu có thì vốn pháp định là bao nhiêu?

Theo Điều 3 Nghị định 126/2007/NĐ-CP quy định vốn pháp định khi thành lập công ty hoạt động trong lĩnh vực dịch vụ đưa lao động đi làm việc nước ngoài có vốn pháp định 5 tỷ đồng.

Như vậy, khi bạn thành lập công ty hoạt động dịch vụ đưa người lao động đi làm việc nước ngoài thì công ty bạn phải có vốn pháp định 5 tỷ.

Ban biên tập phản hồi đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào