11:28 | 05/08/2019
Loading...

Mức phạt đối với hành vi không thẩm định giá để xác định giá khởi điểm bán tài sản kết cấu hạ tầng công

Chào anh chị, cho tôi hỏi theo quy định mới được ban hành về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quản lý sử dụng tài sản công thì khi có hành vi không thẩm định giá để xác định giá khởi điểm bán tài sản kết cấu hạ tầng bị phạt bao nhiêu?

 Căn cứ Khoản 4 Điều 26 Nghị định 63/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định:

Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi không thực hiện thẩm định giá để làm căn cứ xác định giá khởi điểm khi xử lý tài sản kết cấu hạ tầng theo hình thức bán.

=> Như vậy, khi có hành vi không thẩm định giá để xác định giá khởi điểm bán tài sản kết cấu hạ tầng trong lĩnh vực quản lý, sử dụng tài sản công thì bị phạt từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng.

Trên đây là nội dung tư vấn.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào